ถ้ามีคนเอาเรื่องเราไปประจาน หรือเล่าให้คนอื่นฟังเราจะดำเนินเรื่องคนๆนั้นตามกฎหมายได้มั้ยค่ะ

ตามหัวข้อเลยค่ะ ก่อนหน้านี้เราคบกับผู้ชายคนนึง แต่เราไม่รู้ว่าเค้ามีเมียอยู่แล้ว แต่พอเรารู้เราก็เลิกยุ่ง เลิกติดต่อกับผู้ชายนะค่ะ แต่เมียเค้ายังตามรังควาญเราไม่เลิกเลยค่ะ ทักมาถามทางเฟสบุ๊คบ่อยๆ ว่าแน่ใจหรอว่าตอนนี้เราไม่ได้คบอยู่กับผู้ชาย เค้าบอกมีคนบอกเค้าว่าเป็นเรา เค้าบอกให้เราเอาหลักฐานมายืนยันว่าเราไม่ได้คุยกับผู้ชายคนนั้นแล้ว แล้วเค้าก็ขู่เราว่าถ้าเกิดเราไม่มีหลักฐานมายืนยันว่าตอนนี้เราไม่ได้คุยกับผู้ชายคนนั้นแล้ว เค้าจะเอาเรื่องเราไปบอกกับญาติๆที่นามสกุลเดียวกับเราทุกคน มีคลิปเสียงตอนที่เค้าโทรมาถามเราเ้วยค่ะ

ปล. 1.คือเราเลิกคุยไปตั้งนานแล้ว เราจะเอาหลักฐานอะไรไปยืนยัน
ปล.2 . ถ้าเค้าเอาเรื่องเราไปบอกญาติๆ (ทางเฟสบุ๊ค)เราเอาผิดเค้าได้มั้ยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่