ขอไอเดียและคำแนะนำจัดสวนข้างบ้านครับ

กระทู้คำถาม
คือตอนนี้ฝนตกเวลาน้ำลงมาจากชายคาแล้วจะกระเด็นใส่บ้าน 
เลยอยากปลูกต้นไม้ไว้ชิดตัวบ้านครับ  ขอเป็นไม้ที่ใบมีสีสรร
มีต้นอะไรแนะนำไหมครับ  ไม่ต้องสูงมากสัก 30 -50 เซ็นติเมตร

ตอนแรกผมมองโกสนไว้แต่เห็นบางคนบอกมันสูง 3-5 เมตรเลย
ก็เลยว่าจะเปลียนใจมาขอไอเดียหน่อยครับว่าเป็นต้นอะไรดี

ตอนนี้รอบบ้านกว้างออกมา 60 เซ็นผมทำเป็นร่องน้ำไว้ สำหรับ
รับน้ำจากชายคา แต่มันมีเนื้อที่เหลือจากข้างบ้าน 60 เซ็นครับ

เอาแบบเจอแดดแรงได้นะครับ....ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่