น้องกระต่ายท้องเสียให้กินอะไรดี??

คือ เค้าให้น้องกินหญ้าอัลฟาฟ่าที่ตัดแล้ว  และก็อาหารเม็ดสำหรับลูกกระต่าย แล้วน้องท้องเสียขี้เหลวเป็นน้ำ แต่ร่าเริงวิ่งเล่น นอนขาเหยียด กินอะไรปกติแต่ว่าก่อนน้องจะเวลาถ่ายบางเวลานิ่มบ้าง แข็งบ้าง เราก็งงเหมือนกันนะ เราให้น้องกินตามที่ร้านเค้าจัดการให้เลย แต่เราไม่รู้ว่าน้องกี่เดือนแต่คิดว่าน้องน่าจะหย่านมแม่มามากพอสมควร อีกตัวนึงที่เราเลี้ยงคือสะอาดถ่ายแข็ง มีตัวเดียวที่เวลาถ่ายต้องมาค่อยดูอาการ เลยอยากทราบว่า น้องควรเลิกกินอะไรรึเปล่า เพราะตอนนี้ลองให้น้องกินหญ้าอัลฟาฟ่าตัดอยู่ค่ะ ขอความรู้นะคะ น้องซื้อมาจากจตุจักรค่ะเป็นกระต่ายพันธุ์ไทย.กระต่ายเม่าโศก
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่