ขอคำปรึกษาเกี่ยวกับงานค่ะ

สวัสดีค่ะ หนูเป็นนักศึกษาจบใหม่ จบเอกภาษาอังกฤษสถาบันนนานาชาติเเห่งหนึ่ง ช่วงนี้โควิดระบาดหนัก ทราบดีว่าเป็นช่วงหางานยาก ใจจริงๆอยากทำโลจิสติกส์ ระหว่างประเทศ เเต่ได้ไปสมัครบริษัทนึง เขียนไปว่าตำแหน่ง 1. Import&Export 2. เจ้าหน้าที่ฝ่ายต่างประเทศ  สรุปวันนั้นได้สัมภาษณ์รู้ผลทันที เเละไม่ได้เเจ้งให้ทราบนะคะว่าตำเเหน่งอะไร เราก็ไม่ได้เอ๊ะใจเพราะดีใจมากๆที่ได้งานช่วงโควิด5555 สรุปเข้าไปทำวันเเรก เพิ่งได้รู้ว่าอยู่ตำเเหน่ง finance&regional HR  อยากรู้ว่าตำเเหน่งนี้มันมีความก้าวหน้าไหม ดีไหมคะ เพราะส่วนตัวไม่คิดว่าจะได้มาทำบัญชีเลยเพราะไม่ได้จบสายนี้มา ทำมาได้ครึ่งเดือนเเล้ว ก็มีช่วยพี่ๆคนอื่นทำเอกสารส่งออกด้วย คนสอนงานบอกว่างานตำเเหน่งนี้มันครอบคลุมโลจิสติก เราต้องรู้ทุกอย่าง เเต่ใจอยากได้โลจิสติกส์สายตรงมากกว่า

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่