ช่วยหาหนังเรื่องหนึ่งหน่อยค่ะ เราก็จำไม่ได้ค่อยได้แต่ว่าเรื่องมันจะเป็นคนกลุ่มใหญ่นั่งรถเมล์แล้วก็มีพระค่ะ

กระทู้คำถาม
ก็คือตอนเด็กๆเราเคยดูหนังเรื่องหนึ่งค่ะ ที่จำได้ก็จะมีรถเมล์มีพระ เหมือนเขาแบบพาพระไปส่งที่วัดอ่ะค่ะระหว่างทางก็จะเจอผี เจอนู้นนี่นั้น แล้วพอตอนจบเขาก็พาพระมาส่งที่วัดแล้วพอกำลังจะกลับก็มีคนในหมู่บ้านบอกว่ามาทำไมที่นี่เป็นวัดล้างเมื่อหลายปีก่อนโดนฆ่/ากันหมดแล้ว แล้วมันก็ตัดจบตรงที่พระที่ร่วมเดินทางโดยรถเมล์เป็นผี มันก็ประมาณนี้อ่ะค่ะ ช่วยเราหาหน่อยนะสงสัยมานานมากกกกกกกก🥲 ตอนเเรกเราคิดว่าเป็นหนังเรื่อง รถเมล์สาย888 ทะลุนรกแต่พอดูมันไม่มีตอนที่ไปส่งพระที่วัดอ่ะค่ะ เนื้อเรื่องก็มีพระตรงทุกอย่างเลยแต่ติดที่ไม่มีผี ไม่ได้ไปส่งพระที่วัด ช่วยเราด้วยนะทุกคนนนนน🙏🏻 ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่