รัฐศาสตร์ รามคำแหงจบยากไหมคะ และต้องฝึกงานไหมคะ

สวัสดีค่ะ หนูพึ่งจบม.3 กำลังศึกษาต่อม.4 และมีแพลนในการสมัครเรียนPre-degreeรามคำแหงค่ะ อยากทราบว่ารัฐศาสตร์รามเรียนยากมากไหมคะ แล้วเรียนจบเร็วไหมคะ หรือว่าพี่ๆมีคำแนะนำเกี่ยวกับการเรียนพรีดีกรีหรือการเรียนเกี่ยวกับรัฐศาสตร์ไหมคะ ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ🙇‍♀️🥺
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
ถ้าคุณตั้งใจจะเรียนราม ไม่สอบระบบปิด เรียนพรีดีกรีเลยครับ ผมสนับสนุน
พรีดีกรี ออกแบบมาสนับสนุนคนวางอนาคตสอบเข้าราชการ ทำให้สามารถเข้าสอบก่อนคนอื่นได้ในรุ่นเดียวกัน
รัฐศาสตร์ราม แผนc บริหารรัฐกิจ จัดว่าง่ายสุดในคณะ วิชาเอกคณะมีแบบช้อยส์ มีแค่บางวิชาที่เป็นการเขียน
แต่ถ้าคุณไม่ชอบการเมือง แบบไม่ชอบเลย ไม่ติดตามข่าวสารการเมือง ณ.ปัจจุบัน ขอให้ข้ามคณะนี้ มีบางวิชาที่จะให้เขียนตอบการเมืองปัจจุบัน โดยใช้หลักรัฐศาสตร์แก้ปัญหา
การฝึกงาน มีจัดให้ฝึกงาน แต่ไม่มีวิชาบังคับฝึกงานในหลักสูตร งงมะ อธิบายแบบบ้านๆ ไม่บังคับฝึกงาน คนไม่ฝึกก็ขอจบได้ คนอยากฝึก คณะก็มีให้ แต่ต้องสอบเข้าเพื่อฝึก ไม่ได้อิสระใครจะฝึกให้หมด
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่