ผมไม่รู้จริงๆว่าญาติผู้ใหญ่ตามผม ไม่ให้ผมไปหรือเพราะอะไร

ดูดวงมาครับ ถามคำถามที่ว่า ทำไมไม่สมหวังเรื่องการเดินทางไปต่างประเทศ จะได้ไปก็ไม่ได้ไป ได้รับคำตอบว่า มีญาติผู้ใหญ่ตามอยู่ เขาเป็นห่วงไม่อยากให้ไป เเบว่าอยากให้ดูเเลครอบครัว ผมก็มานั่งคิด ญาติที่เป็นห่วงผมได้ขนาดนั้นมีเพียงคนเดียวคือ ย่า ที่เสียไปเมื่อน้ำท่วมใหญ่ 54 ที่เหลือเป็นญาติที่ไม่สนิท เเต่ผมก็ไม่ค่อยเข้าใจอยู่ดีว่า ทำไมย่าไม่อยากให้ผมไปมีควมสุข ที่ได้ไปเที่ยว หรือไปทัศนศึกษา หรือว่ามีเพราะเหตุผลอื่น ตอนนี้ผมก็เสียเงินค่าครูไปเยอะพอสมควร เเต่ก็เหมือนเเก้ไรไม่ได้เลย หรือต้องรอจังหวะชีวิต ก่อนหน้านั้นเคยได้รับคำทำนายว่า จะไม่ได้ไป เพราะต้องรับใช้ชาติ เเละมีกรรมไปฆ่าใครไว้ ผมก็ไม่รู้ว่าสิ่งที่ขัดขวางผมคืออะไร เละก็พยายามเอาออก ดิ้นเเล้วเเต่ไม่ได้ พอได้เต่นึก จะพิมพ์ ก็พิมพ์ไม่ค่อยออก
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่