มีคำถามเกี่ยวกับวิศวะอุตสาหการกับวิศวะเคมี ครับ?

คือผมกำลังจะต่อมหาลัยอะครับ แล้วผมได้วิศวะอุตสาหการกับวิศวะเคมีที่มหาลัยแห่งหนึ่ง ซึ่งผมยังตัดสินใจไม่ได้ว่าเรียนอันไหนดีโดนส่วนตัวผมชอบทั้งสองครับผมเลยอยากรู้ว่า
1. วิศวะอุตสาหการกับวิศวะเคมีอันไหนมีโอกาสก้าวหน้ามากกว่ากัน
2. ในยุคนี้อันไหนน่าเรียนมากกว่ากัน
3. 2 อย่างนี้อันไหนหางานได้ง่ายกว่ากัน
4. ทั้งสองที่นี้ส่วนใหญ่แล้วจะทำงานในสถานที่ไหน
5. เงินเดือนทั้งสอง 2 อย่างนี้เป็นยังไง
6. ทั้ง 2 สาขา สาขาไหนสามารถทำงานนอกเหนือจากโรงงานได้มากกว่ากัน

ปล.ขออภัยที่ถามเยอะครับแต่ผมอยากทราบจริงๆครับเพื่อเป็นข้อมูลในการตัดสินใจ และขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่