(ถามผู้หญิง) คนแปลกหน้าจีบสาวแบบไหนในสมัยนี้ ที่ผู้หญิงคิดว่าไว้ใจที่สุด และโอเคที่สุดในการทำความรู้จักครับ

ผมสงสัยมานานแล้วครับว่าผู้หญิงสมัยนี้เขาคิดยังไง กับผู้ชายแปลกหน้าที่เข้ามาทำความรู้จักมาจีบ และสมัยนี้มันสามารถทำความรู้จักได้ง่ายมากๆ ไม่ว่าจะเป็นแอปหาคู่ เครื่องมือต่างๆที่มันเป็นตัวช่วยมากมาย ผมก็เลยอยากถามความเห็นผู้หญิงหลายๆคนว่า จะให้คะแนนผู้ชายแปลกหน้าที่เข้าหา เข้ามาจีบแบบไหนมากกว่ากันครับ

1. วิธีเข้าหาแบบตัวจริง แล้วขอเบอร์........ คือการที่ผู้ชายคนหนึ่งที่สนใจในตัวคุณ แล้วเดินเข้ามาชวนคุยและทำความรู้จัก แล้วก็ขอเบอร์หรือช่องทางการติดต่อเพื่อสานสัมพันธ์ต่อไป วิธีนี้เป็นวิธีที่ผู้ชายสมัยนี้หลีกเลี่ยงมากๆ เพราะต้องใช้ความมั่นใจ และอาจต้องเชี่ยวชาญในทฤษฏีการพูดคุยชั้นสูง เพื่อที่จะจูงใจให้คนแปลกหน้ามาพูดคุยและไว้ใจกับเรา ชั้นสูงแค่ไหนจนถึงขนาดยูทูปเบอร์ยังชวนสาวคุยไม่เป็นสักคน

2. วิธีเข้าหาแบบออนไลน์ ตามหัวข้อเลยครับ คือการแอดเฟส แอดไลน์ แล้วจีบทำความรู้จักกันทางนั้นเลย โดยไม่ต้องเจอกัน

3. ทินเดอร์ แอปหาคู่
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่