ถ้าเราโดนขู่ทำร้ายร่างกาย สามารถแจ้งความได้ไหม

คือเรากลับบ้านมาอยู่กับแม่ที่ต่างจังหวัด แม่เราต้องมาดูแลน้าเรา เพราะน้าเราติดเหล้าชอบเอาเงินแม่เราไปซื้อดหล้าค่ะ มีอยู่วันหนึ่งแม่เราเอากระเป๋าตังมาฝากไว้ที่เราแล้วเรานั่งเล่นอยู่หน้าบ้านน้า็เข้ามากระชากกระเป๋าตังไป พอเราไม่ให้ก็ถือมีดข้ามาจะแทงเราและแม่ค่ะ เราเลยหนีไปอยู่กับน้าอีกคนพอตกเย็นตอนนั้นเราและน้าไม่อยู่บ้าน ไม่มีใครอยู่บ้านเลยค่ะ น้า ก (เราแทนน้าคนที่เมานะ) เข้ามางัดบ้านค่ะ เราแจ้งผู้ใหญ่บ้านไปก็ไม่ได้อะไรค่ะ ผ่านไปหลายวันเราก็กลับไปอยู่บ้านเรา น้า ก ก็บอกจะเสยคางให้แหก บอกแม่เราเดี๋ยวชกให้สลบคาบ้าน ค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่