การขยายสัญาณเน็ต

คือพอดีผมอาศัยอยู่ตึกแถว3ชั้นซึ่งตัวเร้าเตอร์อยู่ชั้น1แต่ตัวผมอยู่ชั้น3แล้วผมอยากขยายสัญญาณเน็ตให้กว้างกว่านี้ แล้วทีนี้ด้วยสถาณการณ์โควิดผมเลยไม่อยากให้ใครเข้าบ้านเลยตัดสายแลนออกไปครับ ขอเน้นไปที่ตัวที่สามารถขยายสัญญาณได้ทั้ง 5gและ 2.4g นะครับ ไม่สามารถย้ายเร้าเตอร์ได้เพราะเป็นบ้านที่ทำงานด้วยครับ สำหรับคำถามคือ

1.มีตัวขยายสัญญาณตัวไหนแนะนำไหมครับ(ของบที่ไม่สูงมากเพราะอยากเก็บเงินไปลงทุนกับสายแลนตอนที่สถาณการณ์โควิดดีกว่านี้ครับ)
2.ถ้าผมต้องวางตังขยายสัญญาณควรวางตรงไหนบ้างหรอครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่