ขอคำแนะนำหน่อยครับ

อยู่จังหวัดปทุม อยากขับ Delivery ครับ อยากได้คำแนะนำจากคนที่เคยขับมาก่อนหรือคนที่พอมีความรู้ อยากสอบถามว่าขับของค่ายไหนดี แล้วตอนกดสมัครมันไม่มีพื้นที่ปทุมธานีให้เลือก แบบนี้เราเลือกพื้นที่ใกล้เคียงแทนได้ไหมครับ จะมีผลกับการรับงานมั้ย ? ปล.ผมกำลังจะไปทำใบขับขี่
เท่าที่รู้ตอนนี้คือ 
1. Grab ต้องถือใบขับขี่เกิน 1 ปี
2. Lineman ต้องใช้มือถือระบบแอนดรอยเท่านั้น (ผมใช้ iOS)
3. Foodpanda ไม่ทราบรายละเอียด
4. Lalamove ไม่ทราบรายละเอียด
หรือมีค่ายอื่นรบกวนพี่ ๆ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview