ย้ายสายงานจาก Hospitality ไป FMCG หรือ Logistic เป็นไปได้มั้ย? สมัครตำแหน่งอะไรดี?

พอดีเรามีประสบการณ์ด้าน Sales Coordinator ในสาย Hospitality / Ecomerce / Software มาประมาณ 3.5 ปี แล้วเราอยากเปลี่ยนสาย ไปทำ บริษัทอย่าง FMCG หรือ Logistic หรือสายอื่นๆ  อยากทราบว่า เราไม่มีประสบการณ์ด้านนั้น ควรจะเริ่มต้นที่ตำแหน่งอะไรดีคะ Key Account พอจะได้มั้ย โดยส่วนตัวสนใจ Sales

Sales สายไหน ได้เงินเยอะสุดคะ และไปได้ไกลสุดคะ
สาย FMCG
สาย Automotive
สาย Logistic 
สาย Electronic
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่