ทำยังไงถึงจะจัดตารางอ่านหนังสือสอบทันสำหรับคนที่ทำงาน + เรียนคะ ?

ตอนนี้เราทำงานด้วยแล้วก็เรียนรามฯ ไปด้วยมีสอบของรามประมาณเดือน มิถุนา (ถ้าไม่เลื่อนสอบอีก)
เราสมัครสอบท้องถิ่นกับ กพ. ด้วยนะคะ 
ที่สำคัญคือสอบของรามฯ กับ กพ. อยู่เดือนเดียวกัน กลัวอ่านไม่ทัน 
และตอนนี้ไม่รู้จะอ่านอันไหนก่อนดี 
จัดตารางไม่ได้ กลัวไม่จำ เพราะเป็นคนเข้าใจอะไรยาก
เวลาเลิกงาน บางวันก็เลิกเร็ว บางวันก็เลิกค่ำ.. บางวันเลิกงาน เหนื่อยก็ไม่ได้อ่าน 

ใครพอมีวิธีจัดตารางอ่านหนังสือมาแนะนำบ้าง ช่วยแนะนำทีค่ะ..
ขอบคุณค่ะ 

ปล. สอบรามฯ ก่อนสอบ กพ.
แสดงความคิดเห็น
Preview