การใช้วุฒิGEDเข้ามหาลัย

สวัสดีค่ะ คือตอนนี้เราเป็นนักศึกษา pre degree ม.รามคำแหงอยู่ค่ะ คณะ นิติศาสตร์ อยากรู้ว่าถ้าจะใช้วุฒิ GED ยื่นเพื่อเข้าเป็นนักศึกษาเต็มตัวได้รึป่าวคะ หรือต้องใช้วุฒิ ม.6 อย่างเดียวคะ คือเคยโทรไปที่คณะแล้วค่ะแต่เหมือนอาจารย์ที่รับสายเค้าจะไม่รู้จักการสอบเทียบGEDค่ะ แล้วเค้าบอกเราว่ารอให้จบม.6ก่อนนะคะแล้วค่อยยื่นเปลี่ยนเป็นรหัสนักศึกษาปกติค่ะ  คือเราอยากรู้ว่าสามารถใช้วุฒิGEDในการยื่นแทนที่จะเป็นวุฒิม.6ตามปกติได้รึป่าวคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่