ทำไมการทำ CG ถึงแพงกว่าครับ

CG แค่เฉพาะ 3D Modling 3D Animation นะ

ส่วนตัวแค่ จับพวก SketchUp กับ Blender ตอนเด็กๆเคยลองจับแต่ตอนนั้นใช้ไม่เป็นเลยล้มเลิกไปตอนนะ
พอตอนนี้มาเริ่มอยากจับแล้ว เพราะมีความรู้สูงขึ้นสมัยนั้นเราเรียนรู้ด้วยตัวเองไม่มีใครสอนเลยออกมาพังยับ

ตอนนี้ก็เรียนด้วยตัวเอง ผมไม่อยากไปเรียนเสียตัง เราศึกษาจากหลายช่อง youtube
แต่ยังไม่จริงจังอะไร คือยังไม่คิดทำจริง นอกเรื่องแล้ว

ที่อยากทราบคือ ทำไม ทำพวก Modeling 3D CG 3D มันแพงครับ หนักฝรั่งจับ งบ ไปหลายล้านเลยได้ยังไง
อะไรที่มันซับซ่อน บางที่ถึงขั้นล้มละลายเลย มันแพงแบบนั้นเลยหรือ มีทางบ้างที่เขาใช้กัน

ถ้า ทำ Game 3D มันจะเท่าหนังไหมครับ หรือทำหนักแพงกว่า แค่ค่า CG ไม่นับคนแสดงดารา

มันทำยากแค่ เรียนยากลำบากหนักหรือ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่