ปิดแบล็กลิสแล้วรอกี่เดือนถึงซื้อบ้านได้

ปิดแบล็กลิสแล้วรอกี่เดือนถึงซื้อบ้านได้คะ
พอดีอยากซื้อบ้านมือหนึ่งมีรายได้รวม60000บาทต่อเดือน ไม่มีภาระผ่อนอะไรเลย บัตรเครดิตก็ไม่มี
ปิดยอดแบล็กลิสบัตรที่ค้างมาหลายปีหมดแล้ว มีใบเสร็จปิดจบ แต่ยื่นกู้บ้านไม่ผ่าน
จึงอยากถามผู้รู้ว่าต้องรออีกกี่เดือนถึงจะซื้อบ้านได้คะ หรือมีแนวทางไหนแนะนำมั้ยคะ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 4
สอบถามหน่อยครับก่อนกู้  ปิดมากี่เดือนแล้วครับ สถานะขึ้น 11 ไหมครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่