โฆษณาเว็บพนันมันผิดไหม?

...ผมค่อนข้างสับสนมากเลยครับ ลองหาข้อมูลจากทั้งในเน็ตและถามจากปากคนในวงการพวกพนันออนไลน์นี่แหละ
ตั้งแต่คนเล่นถึงเจ้าของเว็บเลย แต่หาบทสรุปยากมาก เลยจะมาลองแชร์ความคิดเห็นกันครับ ว่าพวกคุณคิดยังไงกับเรื่องนี้?
   ...ต้องบอกก่อนเลยว่าผมลองคุยกันแบบจริงจังในหมู่เพื่อนมาแล้ว แค่คำถามง่ายๆ แต่มันลากยาวไปถึงบทสรุปที่ค่อนข้าง
ลึกซึ้งมากเลยครับ เรื่องการพนันผิดไม่ผิดอะไร ผมขอไม่พูดถึงนะครับ เพราะผมว่ามันเป็น Big Question เกินไป เดี๋ยวยาว
จึงต้องรบกวนทุกคน ใช้วิจารณญาณกับเรื่องนี้อย่างมากเลยนะครับ
   ...คืองี้ครับ ในสายงาน Production ผมก็ทำเหมือนคนอื่นๆทั่วไปเลยครับ แต่มีอีกทีมนึงที่รู้จักกัน แรกๆก็ทำแบบเรานี่แหละ
ไปไปมาๆเป็นว่า เขาถลำลึกเข้าสู่วงการพนันออนไลน์ ผมไม่รู้ลึกนะครับว่าเขาทำอะไรบ้าง *แต่เงินดีมาก* อิจฉาในความบาปนี้มาก555
คือทางเว็บน่าจะจ่ายหนักแน่นอนแหละครับ ทีนี้เริ่มเข้าใจแล้วใช่ไหมครับ555 พอมันได้เงินเยอะกว่าใครๆก็อยากทำ เพื่อนๆผมหลายๆคน
ก็เริ่มไขว้เขวแล้วครับ555 ผมเองยึดมั่นในอุดมการณ์ครับ แต่ผมเข้าใจ "ใครจะอยากทำงานที่เหนื่อยกว่าแล้วได้เงินน้อยกว่า"
   ...ในมุมมองผม มันแย่มากเลยนะครับ เหมือนเป็นว่าโลกนี้มันชี้ผิดเป็นถูก ชี้ถูกเป็นผิด กันขนาดนี้แล้วหรอ เด็กจบใหม่ก็ไม่ต้องพยายาม
ทำอะไรแล้วมั้งครับ ก็ไปทำเว็บพนันพอ ไม่ต้องเหนื่อยมาก เงินก็ดี หลอกเด็กไปเล่นก็เยอะ แต่ผมเข้าใจคนที่หลงไปเล่นเว็บพวกนี้มาก
ส่วนนึงคือพวกเด็กสปอย ส่วนอีกกลุ่มคือคนไม่มีอะไรจะเสียครับ มันเป็นอย่านั้นครับ ไม่โลกสวย คือมันอาจจะไม่ผิดก็ได้แล้วแต่คนจะคิด
แต่พอมันเริ่มผุดขึ้นมาอยู่บน YouTube ตาม Facebook ผมว่ามันเริ่มเป็นปัญหาเลยนะครับ ไม่ใช่แค่กับงาน Production แล้ว
  ...โฆษณาเว็บพนันมันผิดไหม? พวกคุณคิดเห็นยังไงครับ?
แสดงความคิดเห็น
Preview