ควรทำอย่างไรกับพี่สาวดี?

หนูมีพี่สาวคนหนึ่ง  อายุ24แล้วไม่ทำงานการทำอะไรเลย มีลูก2คนแล้ว วันๆไม่ทำอะไรเลยนอกจากเล่นมือถือ แม่หางานให้ทำก็ไม่ทำ เป็นแบบนี้มาปีนึงได้แล้ว อยู่บ้านก็ให้ลูกเล่นแต่มือถือ หนูสงสารแม่มากเลยค่ะ ตอนนี้หนูก็กำลังเรียนออนไลน์อยู่ แม่มีลูก 3 คนเป็น ผญ ทั้งหมดเลย หนูควรทำอย่างไงดีค่ะ ขอคำแนะนำทีค่ะ หนูสงสารแม่มากๆเลยค่ะอมยิ้ม42
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
แล้วพี่สาวเอาเงินไหนใช้ ถ้าขอเงินแม่ใช้ บอกแม่ให้เลิกให้ ไม่มีเงินใช้ก็จะดิ้นรนเอาเอง
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่