ภาษาจีนเรียนด้วยตัวเอง เริ่มจากตรงไหนดี?

สวัสดีครับตอนนี้ผมอายุจะ17เเล้ว ถ้าอายุเยอะกว่านี้กลัวตัวเองจะเรียนไม่รู้เรื่อง ก็เลยเรียนไว้ก่อนเผื่ออนาคตครับ ตอนนี้ได้พินอินเเล้ว อ่านพินอินได้ เเต่จำตัวจีนไม่ค่อยได้ครับ เลยอยากรู้ว่าจะเรียนขั้นตอนไหนต่อไปดีครับ…?
ส่วนตัวอยากไปเเลกเปลี่ยนที่จีนหรือไปเข้ามหาลัยที่นั่นครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview