เลิกกันแต่ฝ่ายหญิงถามหาความรับผิดชอบ

คือผม อายุ 18   แฟนสาว ก็อายุ 19 เราคบกันตอนแรกไปมาหาสู่กันโดยที่ทางบ้านทั้งสองฝ่าย รู้  ทางบ้านฝ่ายหญิงบอกไม่ต้องแต่งก็ได้ถ้ารักจริงก็ไปอยู่ด้วยกันเลย  สรุปคือ ฝ่ายหญิงมาอยู่กับเราที่บ้านเรา5-6เดือนล่ะ  มีอะไรกัน แต่ป้องกันตลอด ไม่ท้อง100%  เพราะวันนี้ที่บอกเลิกยังเป็นประจำเดือนอยู่ พอจะเลิกกันคือเราเป็นคนบอกเลิกเพราะเหตุผลหลายๆอย่างเลย    เขาเลยโทรไปปรึกษาแม่เขา แม่เขาเลยโทรมาถามเรา  แต่แม่เขาพูดเชิงประมาณอยากให้ดีกันอ่ะครับ  แม่ฝ่ายผมก็ด้วย และผมตัดสินใจล่ะ ว่าจะเลิก  พึ่งบอกฝ่ายหญิงไป  ฝ่ายหญิงเลยถามว่า  และจะรับผิดชอบยังไง  ผมเลยบอกไม่รู้   เขาก็ไม่รู้ว่าจะให้ผมรับผิดชอบยังไง เขาเลยบอกว่าจะลองโทรถามคนทางบ้านก่อน  น่าจะมีไม่กี่อย่างที่ผมพอเดาได้ว่ารับผิดชอบยังไง  จับแต่ง หรือ หมั้น  ไม่งั้นก็เรียกเงิน        

คือที่งงก็คือ

คนเลิกกันมันต้องรับผิดชอบด้วยหรอครับ  

และผมได้ทำผิดกฎหมายมั้ยครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่