เปลี่ยนเกียร์จักรยาน

อยากทราบครับว่าถ้าผมจะเปลี่ยน มือเกียร์ซ้าย-ขวา สับจานหน้า และตีนผี ผมว่าจะซื้อเกียร์ของชิมาโน่มาครับ แต่กลัวว่ามันจะใส่ไม่ได้ เพราะจักรยานผมมันเป็นเกียร์จีนครับ แล้วสับจานหน้ามันเป็นแบบ"ดึงล่าง"พอที่จะมีเกียร์ของชิมาโน่ที่มันดึงล่างบ้างไหมครับ กลัวว่ามันจะไม่เหมือนกัน (เกียร์ 3×10 เกียร์จีน)

จักรยานผมคันนี้ครับ
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่