คดียักยอกทรัพย์สามารถต่อรองเรียกค่าเสียเวลาได้ไหมครับ

พอดีว่ามีคนยืมของไป (ค่าของประมาณ 3,400บาท) และไม่ยอมคืนบอกว่าให้ไปแจ้งเอาถ้าอยากได้คืนแล้วตอนนี้ตำรวจกำลังรอหมายเรียกเดินทางมาคำถามคือ

1.คดีถ้าเราเป็นฝ่ายถูกเราสามารถเรียกร้องค่าเสียเวลาได้ไหม

2.ถ้าเราเป็นฝ่ายถูกสิทธิ์ในการตัดสินใจว่าจะยอมความเป็นของเราใช่ไหม

3.ค่าปรับในชั้นศาลกับโทษที่ผู้กระทำผิดจะได้รับมีอะไรอย่างไรบ้าง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่