คณะเกษตรเรียนยากมั้ยคะ

สวัสดีค่ะคือหนูกำลังจะขึ้นม.4​  แล้วสนใจเกี่ยวกับคณะเกษตร​ คือหนูต้องเรียนพิเศ​ษวิชาอะไรก่อนมั้ยคะ​ คือหนูชอบเรียนวิทย์​ค่ะพวกเคมีอะไรงี้ก็พอได้อยู่​ ไปหารีวิวไม่ค่อยเห็นมีคนเรียนกันเท่าไหร่​ เลยอยากถามพี่ๆในพันทิป​ว่าคณะนี้เรียนยากมั้ย​ แล้วต้องใช้คะแนน​อะไรเท่าไหร่บ้าง​ ส่วนตัวที่บ้านไม่ซีเรียส​ค่ะว่าจบมาจะทำงานอะไร​ ขอแค่เรียนในสิ่งที่ชอบแล้วที่บ้านก็เป็นเกษตรกร​ค่ะ​ ก็เลยอยากเรียนมาพัฒนาที่บ้าน

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่