ถามเรื่องการบินกลับเมกาด้วยกรีนการ์ดช่วงนี้

ถือกรีนการ์ดอยู่อยากทราบว่า ถ้าจะบินกลับเมกาช่วงนี้ต้องทำยังไงบ้างครับ
1. ต้องยื่นทำเรื่องหรือติดต่ออะไรกับกงศุลอเมริกาในไทยก่อนมั้ยครับ
2. วิซ่าการเข้าประเทศอเมริกาก็คือ กรีนการ์ดที่เราถืออยู่ใช่มั้ยครับ ก็คือ ซื้อตั่วเครื่องบิน ก็พกกรีนการ์ด+กับพาสปอต(ของไทย)+ตัวเครื่องบิน แค่นี้ก็บินกลับเมกาได้แล้วใช่มั้ยครับไม่ต้องมีเอกสารอื่น
3. เราต้องมีเอกสารการตรวจโควิทรับรองว่าไม่ติดเชื้อก่อนบินเข้าเมกามั้ยครับ
4. พอถ้าบินไปถึงนิวยอร์คแล้ว เพื่อจะต่อเครื่องไปรัฐอื่น เราต้องเจอกระบวนการอะไรพิเศษจากสภานะการปกติมั้ยครับเช่นจากเรื่องโควิท หรือว่าลงนิวยอร์คแล้ว ก็รอขึ้นเครื่องต่อไปรัฐอื่นได้เลยเหมือนปกติ

ขอบคุณมากครับ
ปล อยู่ไทย 5เดือนกว่าๆ จะบินกลับเมกา
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่