[SR] ตามหาจนเจอ.. เจลทารอยยุงกัด 🦟 ที่แม่ว่า เออ มันได้

สวัสดีค่ะ แม่ๆ ปกติจะอยู่ห้องบลู  แพลตเน็ต ช่วงนี้ไม่ได้เที่ยวไหนเลย  ก็เลยแวะมาทักทายแม่ๆห้องชานเรือนบ้างนะคะ 😊😊🙏

พอดีว่าไปได้เจลทารอยยุงกัดมาจากเซเว่นค่ะ ตอนแรกไม่ได้คาดหวังอะไรเพราะใช้มาเยอะมาก😅😅 ลูกๆแพ้ยุงทั้งคู่เลยค่ะ โดนกัดทีไรจะบวมและทิ้งรอยดำ แดง ตอนหลังต้องใช้น้ำเกลือเช็ดฆ่าเชื้อให้ตลอด แต่มันพกยาก เลยไปคว้าเจลอันนี้มาจากเซเว่น กล่องสีฟ้าๆ ชื่อยี่ห้อ cool kids พอลองใช้แล้ว  เออ มันได้อ่ะ

ชอบที่ไม่ต้องแสบร้อน ถ้ายุงกัดแก้มกัดหน้า ก็ไม่ต้องกังวลเรื่องแสบตา ไม่มีสี ไม่มีกลิ่น สารสกัดจากธรรมชาติ ไม่เหนียวซึมง่าย แล้วรอยที่เกิดขึ้นเก่าๆไปแล้ว ก็ทาบำรุงให้จางลงได้ด้วยนะคะ  อย่างรอยสิว แม่ก็เอามาทา 555 ก็เลยไปซื้อหลอดใหญ่มาเพิ่มอีก จาก shopee เพราะเซเว่นไม่มีขาย แม่เบลล์ว่าเออมันได้จริงๆ เลยมาแนะนำให้ลองกันดูค่ะ 

(ในรูปแม่เบลล์จะเขียนข้อความไว้จะได้อ่านสะดวกกันนะคะ)​

กล่องหน้าตาแบบนี้ค่ะ

พกพาง่าย เด็กๆชอบค่ะ

หวังว่าแม่ๆจะมีทางเลือกสำหรับปัญหารอยยุงกัดกันนะคะ ไว้มีอะไรเด็ดๆจะมาเล่าใหม่นะคะ

เพจ: 2I Playtime
เพจ: เที่ยวใกล้บ้าน ที่พักและรีวิว
ชื่อสินค้า:   Cool Kids Soothing Gel
คะแนน:     

SR - Sponsored Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ SR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง โดยได้รับส่วนลดหรือสิทธิพิเศษจากเจ้าของสินค้าเพื่อแลกกับการรีวิว
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่