iPhone นี่รองรับ bluetooth codec อะไรบ้างครับ

กระทู้คำถาม
ปัจจุบันใช้ iPhone SE 2020 อยากทราบว่าตัวเครื่องนี่ใช้ bluetooth codec อะไร บ้างครับ คือลองหาใน google ดูแล้ว บางเว็บบอก AAC อย่างเดียว   
แต่บางเว็บก็บอก AAC ด้วย SBC ด้วย มันมีวิธีดูมั้ยครับ
.
ถามเพิ่มอีกอย่างคือพอดีอยากได้หูฟัง true wireless ตัวนึง แต่มันเขียนว่ารองรับ SBC กับ aptx สองอย่าง เลยสงสัยว่าถ้า iPhone รองรับ AAC อย่างเดียว เวลาฟังหูฟังตัวนี้มันจะดรอปลงไปที่ SBC ใช่รึเปล่าครับ 
.
ถามเพิ่มอย่างที่สอง หากผมต้องการฟังเพลงแบบใช้ aptx ผ่าน iphone มันมีตัวแปลงหรืออะไรที่ทำให้ฟังได้ไหมครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
SBC เป็นพื้นฐานครับ อุปกรณ์บลูทูธทุกตัวมีหมด
AAC นี่เหมือนเ็นมตรฐานของแอปเปิ้ล  ใช้ตัวนี้เป็นหลักเลย (ไม่มี CODEC อื่นด้วย)

ถ้าหูฟังไม่รองรับ AAC มันจะใช้ SBC ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่