อยากจะสอบถาม เรื่องอัพเกรดโน๊ตบุ๊ค

รูปแรกคือ แรม 8Gb ที่ผมกับใช้งานอยู่ครับ
รูปสอง คือ แรมที่อยากจะได้

อยากทราบว่าถ้าผมอัพแรมเพิ่ม16 gbของภาพที่สอง 
1.จะสามารถอัพได้ไหมครับ แรมจะเป็น24 gb ไหม
2.เครื่องของเราจะมีปัญหาในการงานหรือป่าว
3.และแรม 8Gb กับ 16Gb สามารถใช้รวมกันได้ไหม หรือเครื่องจะใช้ได้แค่เเรมที่พึ่งอัพมา คือ แรม 16Gb แล้วแรม gb จะไม่มีผลอะไรคล้าย ไม่ได้ใส่แรม 8Gbหรือป่าว

#ขอขอบคุณที่ให้คำแนะนำนะครับผม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่