คนที่เช่าที่ ร้านค้า ร้านอาหาร ร้านเหล้า สถานการณ์แบบนี้ได้ลดค่าเช่ากันบ้างมั้ยคะ?

สวัสดีค่ะ ตอนนี้เปิดร้านอาหาร กึ่งผับกึ่งบาร์ อยู่ที่นึง และร้านอาหารอีก 1 ร้าน  ตั้งแต่โควิด-19 รอบ ที่ 4 มา
 ร้านอาหารพอได้ขายบ้าง แต่คนน้อยมาก ยอดขายหาย 80% เพราะเปิดใกล้มหาลัย แล้วนักศึกษาเรียนออนไลน์  ไม่มีการเรียนการสอนในมหาลัย 
แต่บาร์นี่ไม่ต้องพูดถึงเลยค่ะ ปิดไปทั้งเดือน  วันนี้บิลค่าที่มา เจ้าของที่ลดค่าที่ให้ 20% เหลือจ่าย 3 หมื่นกว่า ทั้งที่ไม่ได้เปิดร้านเลย เครียดมากๆค่ะ รายนับไม่มี มีแต่รายจ่าย  อยากถามเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ที่เช่าที่เปิดกิจการ แต่ละคนว่าได้ลดค่าที่ กันบ้างมั้ย มีใครได้ลดน้อยกว่า 20% มั้ยคะ  ขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่