ชอบไม่ตื่นจากฝันเกิดจากอะไร

กระทู้คำถาม
เรามีเรื่องสงสัยค่ะ คือเวลาเรานอนที่หอพักในมหาลัย เรามักจะฝันซ้อนฝัน หรือเราไม่ตื่นจากฝันบ่อยมาก เป็นทุกเดือนเดือนละ 1-2ครั้งได้ค่ะ แล้วในฝันส่วนมากจะเห็นผู้หญิง หรือเห็นผมยาวๆห้อยบนเตียง ถ้าเราต้องการจะตื่นจากฝันในฝันเราจะต้องตะโกนท่องสัพเพสัตตาทุกครั้งถ้าเราต้องการจะตื่นจากฝัน หรือจะสะดุ้งตื่นหนักมากบางครั้ง แต่พอปิดเทอมเรากลับมานอนอยู่บ้าน เรากลับนอนปกติไม่เคยฝันซ้อนฝันหรือสะดุ้งตื่นเลย ทำให้บางครั้งเราไม่กล้านอนอยู่หอพักค่ะ เราเลยเอาพระไว้หัวเตียงก็เป็นน้อยลงแต่ก็ยังเป็นอยู่  ทั้งหมดนี้เกิดจากอะไรคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่