ถนนข้างบ้านพังเละเทะมาก รถขี่ผ่านไปมาลำบาก เทศบาลไม่มาเเก้ไขสักที ถ้าหากเราทำถนนใหม่เองโดยไปทำเรื่องขอนุญาติได้ไหม?

ตามหัวข้อเลยค่ะ
ถ้าหากตั้งกระทู้ผิดพลาด ดี หรือ ไม่ดีประการใด ขออภัย มา ณ ที่นี้ด้วย
ขอความช่วยเหลือหากท่านไหนมีความรู้ ความคิดเห็นยังไง บอกมาด้วยนะคะ 
เพี้ยนสวัสดี
อยากควักเงินจ้างผู้รับเหมามาทำถนนเองเเล้ว ปวดหัวมาก ยิ่งฤดูฝนตกหนักมาก โคลนที่ถนน รถวิ่งผ่านกระเด็นมาเลอะผนังบ้านหมดเเล้วค่ะ
เหนื่อยมาก ปัญหาเรื้อรัง
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 8
บ้านเราเสียเงินทำถนน(ของหลวง) มาเยอะแล้ว

ถ้ารอหลวงมาทำให้ ชาติหน้าโน่นแหละ ถึงจะมีทางให้รถวิ่งเข้าบ้าน

ในเมื่อคนที่ได้ประโยชน์คือเรา ก็เลยจำยอมควักกระเป๋า
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่