สอบถามเรื่องการย้ายค่ายเน็ตบ้านมาทรูหน่อยค่ะ

กระทู้คำถาม
พอดีตอนนี้ใช้บริการของ AIS Fibre อยู่ 500/200 router ตัวปล่อย wifi อยู่ชั้น 1 ทำให้ชั้น 2 สัญญาณไม่แรง เทสได้แค่ 20 Mbps เองค่ะ ทำให้ตอนดูทีวีมีกระตุกๆๆที่ชั้นที่2 พอดีสนใจ package ย้ายค่ายของทรูอ่ะค้ะ "500/500 Mbps ลูกค้าย้ายค่าย 349 บาท 12 เดือน" ยังมีอยู่ไหม หรือมี package อะไรแนะนำบ้างค่ะ และอยากให้ทรูทำการเดินสาย LAN  router ที่ชั้น 2 เพิ่มด้วยอ่ะค่ะ เพราะเคยเอา repeater มาติดเหมือนมันไม่ค่อยช่วยเท่าไร แบบนี้ต้องเสียค่าบริการทั้งหมดเท่าไรค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่