ใช้ MacBook จะต้องแก้ไขอย่างไร เมื่อมีบางโปรแกรมที่มันแจ้งว่าไม่สามารถอัพเดทได้ในประเทศไทย

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับ
ผมใช้โปรแกรม RGT sceen เป็นโปรแกรม cycling simulation คล้ายๆ Zwift 
RGT มีให้เล่นทั้งแบบฟรีและเสียเงิน  ผมเล่นผ่าน MacBook  แต่ก่อนเล่นได้ปรกติ 
แต่ช่วงหลัง RGT มีการอัพเดท มันเลยเด้งไปที่ iTunes แต่ iTunes แจ้งว่า ไม่สามารถอัพโปแกรมนี้ได้จากประเทศไทย (ปัจจุบัน RGT ยังเปิดส่วนให้บริการแบบฟรีสำหรับบางฟังชั่นอยู่ แต่ติดว่าอัพเดทไม่ได้)
ขอคำแนะนหน่อยครับ ว่าจะแก้ปัญหาอย่างไรดี  

ขอบคุณทุกความเห็นครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
account ที่ใช้ login มันผูกกับ store แต่ละประเทศ และ store แต่ละประเทศก็มีแอพไม่เหมือนกัน ขึ้นกับว่า dev นั้นๆเลือกลงที่ประเทศไหนบ้าง อันนี้เขาปรับเอาเข้าออกได้

วิธีแก้คือ ถ้า thai store ไม่มี, เราก็สร้าง account ใหม่ ที่เลือกประเทศเป็นประเทศที่คิดว่าแอพนั้นๆยังให้บริการอยู่แทน

แต่กรณีจขกท.นี้ไม่แน่ใจนะ ของผมก็ประเทศไทยยังกดเปิดหาแอพได้อยู่นะใน mac app store, mac ของจขกท.มี mac app store หรือยัง ทำไมมันไปเปิดใน itunes

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่