กลัฟ คณาวุฒิ” ประกาศเชิญชวนแฟนคลับ ร่วมสมทบทุน จัดซื้ออุปกรณ์ทางการแพทย์ ต้านโควิด-19

เนื่องด้วยสถานการณ์ COVID-19 กำลังแพร่ระบาดอีกครั้ง คนบันเทิงบ้านเราก็ไม่พลาดที่จะร่วมมือ พร้อมช่วยเหลือกันในส่วนที่จะช่วยได้ ไม่ว่าจะเป็นการบริจาคเงิน การร่วมทำอาหารเพื่อไปมอบให้พี่ๆ และบุคลากรทางการแพทย์ รวมไปถึงการระดมทุนเพื่อสมทบทุนในการจัดซื้ออุปกรณ์ทางการแพทย์
โดยคนล่าสุดนั่นก็คือหนุ่ม “กลัฟ คณาวุฒิ ไตรพิพัฒนพงษ์” ที่ออกมาประกาศระดมทุนร่วมกับแฟนคลับ ซึ่งเจ้าตัวได้อัดคลิปลงในทวิตเตอร์และอินสตาแกรมส่วนตัว และในคลิปเจ้าตัวได้กล่าวว่า
“สวัสดีครับผมกลัฟ คณาวุฒินะครับ เนื่องด้วยสถานการณ์ไวรัส COVID-19 ในปัจจุบันนะครับ กลัฟก็อยากขอเป็นส่วนเล็กๆ ในการช่วยเหลือพี่ๆ ผู้ป่วยทุกๆ คน ร่วมถึงพี่ๆ บุคลากรทางการแพทย์ด้วยครับ ผมก็เลยอยากจะขอเชิญชวนพี่ๆ แฟนคลับทุกๆ คน มาร่วมบริจาคเงินสมทบตามจิตศรัทธากันนะครับผม เพื่อนำไปใช้ซื้อของที่จำเป็น เช่น ชุดPPE หน้ากากอนามัย ถุงมือ หรือจะเป็นอาหารแห้ง และของใช้ที่จำเป็นต่างๆ นะครับผม”
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่