หนูแฮมสเตอร์มีแผลเหวอะ ใครทำอย่างไรดี

น้องปีนกรงแล้วกรงเกิดคว่ำค่ำค่ะ ในกรงมีหนูอยู่ 4 ตัวแม่ลูก มีแค่ตัวแม่ที่มีแผลเหวอะที่ปาก ตั้งแต่จมูกถึงกระพุ้งแก้มหลุดออก ฟันไม่หัก ตัวลูก 3 ตัวไม่เป็นอะไร ลูกอายุ 22 วันแล้วเราเลยจับแยกออกจากกรงค่ะ พาไปหาหมอแล้วแต่หมอไม่รับเพราะน้องเล็กเกินไป เราอยู่ตจว.เลยหาแพทย์เฉพาะทางยาก แต่หมอแนะนำให้ทาเบตาดีนให้น้องค่ะ เราเลยทำตามที่หมอบอก 
.
เราล้างแผลด้วยน้ำเกลือแล้วทาเบตาดีน ตอนนี้เราเอาน้องใส่กรงโดยปูทิชชู่ไว้ ใครมีคำแนะนำอะไรเพิ่มเติมบอกหน่อยนะคะ ตอนนี้เลือดน้องไม่ยอมหยุดไหลเลย 😭😭
.
ข้างล่างนี่เป็นรูปแผลน้องค่ะ ‼️ใครกลัวเลือดหรืออ่อนไหวต่อเรื่องแบบนี้ง่ายไม่ควรเปิดดูนะคะ‼️
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่