ขี่ๆไปแล้วรถกระตุกดับ คอยล์หัวเทียนเสียหรือเปล่าครับ

เป็นมอเตอร์ไซค์รุ่น suzuki best 
รถจอดตากแดดตากฝนมา 1 ปีเต็มครับ
ตอนนี้ระบบคาบูทุกอย่างผมเสร็จเรียบร้อยแล้ว
สตาร์ทติดปกติครับผม แต่เวลาเร่งมีสะดุดในรอบสูง 
พอขี่ไปพอขึ้นรอบสูงนิดนึงก็จะติดดับติดดับ คือขี่เร่งเร็วขึ้นไม่ได้เลยครับ ทั้งๆที่จอดอยู่เฉยๆเปิ้ลได้ แต่สะดุดนิดๆ อาการนี้คอยล์หัวเทียนเสื่อมหรือเปล่าครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่