อยากเรียนสาธารณสุขวิทยาลับสาธารณสุขสิรินธรต้องเตรียมตัวยังไงบ้างคะ?

เป็นเด็ก65ค่ะ อยากเรียนสาธารณสุขชุมชน วิทยาลัยสาธารณสุขสิรินธร ต้องเตรียมตัวยังไงบ้างคะ? 
พอดีว่าเป็นคนที่ไม่ค่อยทันข่าวประชาสัมพันธ์เท่าไหร่ เลยอยากที่จะรู้ว่าต้องสอบอะไรบ้างไว้คร่าวๆก่อนจะได้เตรียมตัวทันค่ะ
เช่นสอบอะไรบ้าง  portfolioต้องเกี่ยวกับเนื้อหายังไง ฝากพี่ๆที่พอจะรู้เกี่ยวกับเรื่องนี้ ช่วยบอกหนูหน่อยนะคะ

.ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ🙏🏻🙏🏻🙏🏻
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่