หมาอยู่คอกเเล้วเห่าทั้งคืนเลย ร้องเป็นสัปดาห์เเล้ว

กระทู้คำถาม
ตามหัวเรื่องเลยครับ คือผมพยายามฝึกให้น้องหมาอยู่ในกรงให้ได้เเต่น้องร้องตลอดเลยครับ

ลองใช้วิธี พาน้องออกไปเล่นจนเหนื่อยมันก็ได้ผลครับจนพาน้องไปเข้าคอกก็ร้องอยู่อย่างงั้นจนตกดึกมาก็ลุกขึ้นตื่นมาร้องใหม่อยู่อย่างงั้น

ลองอีกวิธี คือ ผมเอาตุ๊กตาไปให้น้องอยู่เป็นเพื่อนตั้งสามตามเลยนะครับเเต่ก็ไม่ได้ผล หรือ จะโยนขนมตามจุดต่างๆให้น้องดมให้น้องหาน้องก็ทำตามเเต่ก็ร้องอยู่อย่างงั้น 

ผ่านมาสิบกว่าวันเเล้วน้องก็ยังร้องท็อปฟอร์มตลอดเลยครับ จนข้างบ้านรำคาญเเล้ว ผมอยากให้น้องเข้ามานอนที่บ้านเเต่คนในบ้านก็ไม่อนุญาต บอกว่าให้อยู่ในคอกนั้นเเหละเดี๋ยวก็ชิน เเต่น้องไม่ชินสักทีเลย ผมควรฝึกน้องหรือเเก้ปัญหายังไงดีครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่