G213 กดยากหรือแค่คิดไปเอง

อันตัวผมนั้นเคยใช้ Signo KB-749 มันลงน้ำหนักกดนั้นง่ายมาก แล้วที่นี้ผมก็เปลี่ยนมาใช้ G213 ผมเริ่มรู้สึกแปลกๆกับคียบอร์ดตัวนี้การลงน้ำหนักคียบอร์ดตัวนี้มันแปลกๆบ้างทีเล่นเกม FPS ไปกดปุ่ม D ไม่ติดซะงั้นต้องกดลึกๆถึงจะติด การเล่นอะไรพวกนี้นิ้วเราก็ต้องมีการผ่อนน้ำหนักเพื่อไปกดอีกหนึ่งตัวแล้วพอมันกดไม่ได้ดังใจมันก็งุดงิด เลยมาถามคนที่ใช้ G213 มีความคิดเห็นกันอย่างไร ควรเปลี่ยนดีไหม เราซื้อ G213 มาแค่อาทิตเดียวก็รู้สึกว่ากดยากมากต้องลงน้ำหนักลึกมากๆ หรือแค่เราไม่ชิน ขณะพิมกระทู้นี้ยังกดติดๆบ้างไม่ติดบ้าง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่