สังฆทาน บริจาคที่ไหนดีคะ ในกรุงเทพ

ขออนุญาติสอบถามที่ไหนเราสามารถบริจาคสังฆทานได้บ้างคะ
พอดีหลวงพี่บวชมาหลายพรรษา ซึ่งปกติ เค้าจะแกะเฉพาะที่เค้าใช้ ส่วนที่เหลือเค้ายกใหเเอาไปเก็บที่บ้านค่ะ
ส่วนที่บ้านก็จะเอาไปให้บ้านยายที่โคราชแล้วให้ญาติเค้าไปบริจาคกัน
แต่ตอนนี้ช่วงโควิด เลยไม่ได้ไป ตอนนี้เลยมีเยอะพอสมควร
เลยอยากทราบสถานที่สำหรังบริจาคสังฆทานค่า มีใครสามารถแนะนำได้บ้างคะ
ในกรุงเทพหรือปริมณฑลก็ได้ค่า
ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่