อยากถามพี่ๆในการเริ่มธุรกิจครับ

อยากสอบถามพี่ๆทุกท่านในการเริ่มทำธุรกิจ
พอดีผมอยากจะออกจากงานประจำ(เงินเดือน30K)ผมมีลูก1คน2ขวบ เมียยังว่างงานเลี้ยงลูก
ผมมีเงินเก็บอยู่2-3แสน อยากจะเริ่มทำธุรกิจรับชิ้นส่วนหมูไปส่งให้โรงงานต่างๆหรือลูกค้ารายย่อย พอมีประสบการณ์ในการขนส่งชิ้นส่วนหมู แต่ยังไม่กล้าเริ่มต้นสักเท่าไหร่ ยังหาลูกค้าไม่ได้อยากรู้วิธีการติดต่อลูกค้า อยากจะได้คำแนะนำชี้แนะจากพี่ๆครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview