ตามหาศาสตร์การดูดวงด้วยตัวเลข

ได้ไปดูดวงกับหมอดูท่านหนึ่ง แล้วสนใจศาสตร์ตัวเลขที่ท่านใช้ค่ะ แต่หายังไงก็หาไม่เจอค่ะว่าท่านใช้ศาสตร์อะไร

ตอนที่ไปดูดวงกับท่าน ท่านบอกว่าท่านดูโหราศาสตร์ (ใช้แค่วันเดือนปีเกิด) ซึ่งท่านจะคิด 2 แบบคู่กันเสมอค่ะ คือ 1. ท่านจะตั้งเลข 7 ตัว 4 ฐาน 2. วิชาตัวเลขอีกแบบที่อยากทราบค่ะ ซึ่งเป็นการเอาวันเดือนปีเกิดมาคำนวณได้เลขออกมา 4 ตัว

ยกตัวอย่าง เกิดวันศุกร์ เดือนมกราคม ปีขาล ท่านก็จะแปลงเป็นตัวเลขออกมาก่อน (วันศุกร์ = 6 , เดือนมกราคม = 2 , ปีขาล = 3) แล้วท่านก็จะเอาเลขพวกนี้ไปตั้งเลข 7 ตัว 4 ฐานไว้ก่อน จากนั้นก็เอาแค่วันเดือนปีที่แปลงแล้วไปคำนวณอีกที ซึ่งได้ผลลัพธ์เป็น 7 4 4 7 ท่านถึงจะทำนาย (ท่านบอกว่าได้เลขนี้เป็นคนดวงดีนะ)

เลยอยากทราบว่ามีใครพอจะรู้วิชาตัวเลขที่ท่านใช้บ้างคะ หาตั้งนานก็ไม่เคยเจอเลยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่