เราทำแบบนี้กับข้างบ้านได้ไหมคะ

เรามีตึกที่ได้รับมอบหมายจากพ่อให้ดูแล ตึกนี้ลักษณะ​สร้างขึ้นเพื่อเป็นห้องเช่าจำนวน 5 ห้องเรามีหน้าที่ดูแลความสะดวกให้แกผู้เช่าซึ่งก็อยู่ในทำเลธรรมดาได้ค่าเช่าเล็กๆน้อยเพราะช่วงโควิคเราไม่อยากรับคนเพิ่ม 
ปัญหาเกิดขึ้นเมื่อตึกข้างๆ ที่เมื่อก่อนเป็นตึกร้างปิดตายมีคนมาซื้อและทำการซ่อมแซมเพื่อพักอาศัยและทำห้องเช่าคล้ายกัน 
ตอนที่ข้างบ้านซ่อมแซมด้านข้างฝั่งที่ตึกเราติดกับเค้าจะมีช่องทางเดินกั้นอยู่เพื่อเดินขึ้นห้องเช่านั้นของเดิมมีหลังคาปิดอยู่ เมื่อข้างบ้านเปิดเพื่อทำการซ่อมแซมมาพบว่าท่อระบายน้ำทิ้งจากตึกเราถูกต่อไปนอกตึกเราไม่รู้ตรงนี้เพราะซื้อต่อเค้ามาไม่รู้ว่าเจ้าของเดิมสร้างไว้แบบนั้น เค้าไม่พอใจและต้องการให้เราย้ายเข้าไปข้างในเพราะมันเกินไปบ้านเค้าและให้เราปิดหลังคาให้เหมือนเดิม ทั้งที่หลังคาของเขามาเกาะอยู่กับกำแพงบ้านเรา
อยากทราบว่าถ้าเราย้ายท่อเข้ามาในตึกเราเรียบร้อยแล้วเราจะไม่อนุญาต​ให้ข้างบ้านเอาส่วนของหลังคมาเกาะกับตึกเราได้ไหม เพราะเราเห็นว่าถ้าเค้าไม่อะลุ่มอล่วย​กับเราในเรื่องท่อถ้าเราแก้ไขส่วนของเราแล้วเราก็ไม่อยากให้เค้ามาข้องเกี่ยวกับตึกของเราเพื่อนๆมีความเห็นว่าอย่างไรคะ ขอบคุณ​ค่ะ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่