ผมสงสัยเรื่อง Mod กับ Unreal Engine 4

คือผมลองใช้ Unreal Engine 4 แล้วใช้ไม่เก่งเลยหาข้อมูล แล้วเกิดคำภามขึ้นครับ

1.mod ตัวละครนี่เขาสร้างมาจากไหนแล้วทำไมถึงเอามาใส่เกมได้หรอครับ

2.เห็นมีคนบอกว่า Unreal Engine 4 สามารถ สร้างตัวละครไปใส่ในเกม(เกมทีไม่ใช่สร้างจากตัวเองนะครับหมายถึงพวกเกมอื่นอ่ะผมอธิบายสิ่งที่ตัวเองจะพูดไม่ออก)พวกเกม gta v ไรงี้อ่ะครับ ได้ผมก็หาข้อมูลแต่ก็หาไม่เจอ

3.Unreal Engine 4 Metahuman ใช้ทำไรได้บ้างครับ 

4. Sfm คือไรครับ

ปล.ผมหาความรู้ด้านนี้เพราะอยากลองสร้างเกมไม่ก็สร้างตัวละครไปใส่เกมที่ชอบขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่