ขอสอบถามเรื่องค้างชำระกับการคืนรถหน่อยค่ะ

สวัสดีค่ะ เราได้ออกรถจักรยานยนต์เมื่อปีที่แล้ว
ส่งทั้งหมด 36 งวด ตอนนี้ส่งไปแล้ว 16 งวด
ไม่มีปัญหา เคยลืมบ้างช้าไป 1 - 2 วันกำหนดส่ง
ตอนนี้ครอบครัวเราโดนพิษโควิดเข้าไปค่ะ
พ่อกับแม่ตกงาน เรารับภาระคนเดียว
เลยขอผ่อนผันหรือขอค้าง 1 งวด
ทางบริษัทรถบอกว่าเข้าใจแต่จำเป็นต้องหามาจ่ายให้ได้ก่อนวันที่ 27 เราหาไม่ทันจริงๆค่ะ
เลยคิดจะคืนรถแล้วค่ะ
ถ้าคืนรถเราจะติดบูโร หรือมีการเสียประวัติและเป็นปัญหายังไงบ้างคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview