อยู่หอเอแบคเป็นไงบ้าง(เล่าชีวิตเด็กหอ)

ด้วยความที่ระยะไกลมากจากบ้านไปมอ เราเลยตัดสินใจจะอยู่หอ ตอนนี้คิดอยู่ว่าจะอยู่หอนอกหรือในดี หอในเป็นไงบ้างคะ ถ้าเราอยู่หอในคงเลือกที่จะอยู่ห้อง2คน เอาง่ายๆคือกระทู้นี้ช่วยมาบอกเล่าชีวิตการอยู่หอในมหาลัยอัสสัมชัญหน่อยค่ะ เราพอดูรีวิวมาบ้างแล้ว เห็นคนในคลิปบอกว่าทุกวันกินแต่มาม่ากับข้าวเวฟจากเซเว่น ถ้าสมมติเราเอาเครื่องเวฟจากบ้านไปได้มั้ยคะ หรือเครื่องซักผ้ามินิที่บ้านมีอยู่ ฟูกนอนเป็นไงบ้างแข็งมั้ย แสงไฟสว่างมั้ย เห็นในคลิปบอกว่ามืด ต้องซื้อไฟมาอีกดวงของตนเอง น้ำไหลช้ามั้ยหรือแรง มีตู้เย็นมั้ยคะ เราควรอยู่หอในหรือนอกดี อันไหนถูกกว่ากัน แล้วเขาจะเลือกรูมเมทให้มั้ยอ่ะ หรือเราเลือกเองได้ ใครเคยจำผลัดจำพลูไปได้รูมเมทต่างชาติบ้างคะ ถ้าเราได้คงต้องใช้ภาษากายอ่ะ>>โง่อิ้ง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่