สั่งของจาก Alibaba

เรามีคำอยากจะถามค่ะ คือ เราสั่งของจากอาลีบาบามาแล้วขึ้นว่า วันที่การจัดส่ง : 10 วันหลังจากการชำระเงินเข้าผู้จัดหา แสดงว่าทางsupplierจะส่งของให้เราภายใน10วันใช่มั้ยคะ คำถามที่สองคือ ตอนนี้ทางsupplierส่งแล้วตั้งแต่วันที่15 แล้วของขึ้นว่า Package has been released from wearhouse ของ shenzhen ตั้งแต่วันที่19 เมษาค่ะ จนตอนนี้ก็ยังขึ้นเหมือนเดิมไม่ขยับ คือเราสั่งของไปตั้งแต่10เมษา  เราทักไปถามทางคอลเซ็นเตอร์เค้าบอกว่ารอ15วัน
คือตอนนี้เวลาเกิน15วันแล้วแต่ของยังไม่ขึ้นว่าถึงไทย มีใครทราบมั้ยคะว่าประมาณกี่วันจะถึงไทยเหรอคะ แล้วก็ส่งนานแบบนี้เป็นเรื่องปกติใช่มั้ยคะ แล้วเราก็เช็คเลขแทร็กไม่ได้ด้วย เรากังวลมากๆเลยค่ะกลัวจะไม่ได้ของ หรือส่งของไปผิดที่ ไม่ก็ของตกค้างที่โกดัง ถึงทางsupplier บอกว่าวางใจได้แต่เราก็กังวลอยู่ดีค่ะ แงงง คือเราสั่งไปราคาก็แรงอยู่สำหรับเราค่ะ ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้านะคะ🥺
แสดงความคิดเห็น
Preview