ช่วยรีวิวคณะวิศวะ จุฬา หน่อยครับ

ผมมีความกังวลที่จะเลือกคณะวิศวะจุฬา(ภาครวม) เพราะได้ยินว่ามันโหด(มาก) ทั้งการตัดเกรดทั้งข้อสอบที่ยาก เลยกังวลว่า คนที่เรียนได้มีพื้นฐานระดับนึง ไม่ถึงกับเก่งอย่างพวกเด็กค่ายสอวน จะอยู่ได้มั้ยจะได้คะแนนถึงมีนรึปล่าว เพราะเกรดจะนำไปเลือกภาคตอนปี2ซึ่งอันนี้สำคัญมาก และยิ่งตอนปี1 น่าจะมีกิจกรรมและการปรับตัวอีก อยากให้ทุกคนช่วยรีวิวหน่อยครับเอาตามความจริงเลย

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่