ใช้โอกาสเปลือง(มาก) <= ท่านใดพอทราบบ้าง ว่าคล็อปป์เคยพูดถึงเรื่องนี้บ้างไหม?

คนดูเขาเห็นกันทั้งโลกนะ จะบอกว่าเปล่า...ไม่เปลือง แค่บังเอิญจังหวะนั้นมันไม่เป็นใจ ได้เหรอ?
คือมันเยอะ
เยอะมานานแล้ว ไม่ได้เพิ่งเป็น
ปีที่แล้วเราได้แชมป์ ชนะเยอะแยะ แต่ดูสกอร์ด้วย...ไม่พอ ดูด้วยว่า กว่าที่จะได้มา 1 ประตูนั้น เราได้พลาดโอกาสที่จะได้ประตูไปกี่ครั้งแล้วด้วย ดูตรงจุดนี้ด้วยสิ อย่าดูแค่ผลแพ้/ชนะ
ชัยชนะนัดแล้วนัดเล่าในฤดูกาลก่อนหน้า มันได้ปิดบังความจริงที่ว่านี้ไว้ ทำให้ทุกคนพากันมองข้ามปัญหานี้กันไปหมด
นัดล่าสุดที่เพิ่งเสมอกับนิว หมดคำจะพูดแล้ว...
จะบอกว่าแน็ทเจ็บไม่มีเซ็นเตอร์ที่ดีเหลือพอใช้ แล้วคุณสบโแกาสยิงไปกี่ร้อยลูกล่ะ แล้วยิงได้กี่ลูก เซ็นเตอร์ไปเกี่ยวกับอาการกองหน้าตีนฝืดตรงไหน?
แม็ตช์นี้ผมไม่โทษเซ็นเตอร์นะครับ
การที่สบโอกาสยิงตั้งหลายสิบครั้ง แต่ทำไม่ได้เอง นี่มันเป็นปัญหาของกองหน้านี่ครับ!!!
อย่าไปโทษเซ็นเตอร์
** หากเกมรับรั่ว อันนั้นค่อยไปว่าเซ็นเตอร์ แต่การยิงนกตกปลา นี่มันเรื่องของกองหน้า มันเป็นคนละส่วนกัน
ส่วนตัว ผมไม่ค่อยได้ติดตามการให้สัมภาษณ์ของคล็อปป์เท่าไหร่ จะมีอ่านบ้างจากในกระทู้บ้าน
เลยเป็นไปได้ที่คล็อปป์อาจจะเคยพูดเรื่องนี้ แต่ผมไม่ทราบเองครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 6
เกี่ยวกับความมั่นใจด้วยครับ พอทีมผลงานไม่ดีแพ้ติดๆกันความมั่นใจก็หาย

บวกกับทีมอื่นเค้าเริ่มจับไต๋ได้หมด ก็อย่างที่เห็น
แสดงความคิดเห็น
Preview