กรุงไทยแอกซ่า ออมเงินแต่มีประกันให้สรุปเป็นประกันหรือการออมเงินค่ะ

สวัสดีค่ะชี้แจงก่อนเราไม่เคยทำประกันไม่มีความรุ้เกี่ยวกับประกัน
อาทิตย์ก่อนมีจนท.จากกรุงไทยแอกซ่ามาที่บ้านเขามาแนะนำเกี่ยวการออมเงินแต่มีประกันให้ด้วย
เราก็ถามย้ำนะคะว่าเป็นประกันใช่ไหมเค้าก็ตอบว่าเป็นการออมเงิน+ประกันให้ด้วย ตอนที่เค้าแจ้งรายละเอียดไม่มีเอกสารให้อ่านนะคะเค้าให้ดูในแท็บเล็ต
เราว่าน่าสนใจฝากเงินด้วย+มีประกันคุ้มครองด้วยจึงทำเรื่องไปที่นี่เค้าก็ส่งหนังสือกรมธรรม์มาบ้านเราพึ่งเปิดอ่านรายละเอียดรุ้สึกตงิดใจว่ารายละเอียดไม่ตรงกับที่เขาบอกเราทั้งหมดของเรามาในรุปแบบทำให้ลูกฝาก10ปี ถึงได้คืนค่ะเราลองอ่านๆดุในพันทิปของคนอื่นตัวแทนมาพุดแบบเดียวกันเลยต่างแค่ปีและจำนวนเงิน เห็นหลายคนได้คืนไม่เต็มจำนวนได้คืนแค่เงินเวนคืน แบบนี้เราควรทำต่อไปไหมค่ะ มันดีไหม
เพราะเค้าไม่พูดถึง เงินเวนคืนอะไรนั้นเลย วันนี้เค้าจะมาบ้านในก็เซ็นอีกครั้งค่ะ ในใจพอมาอ่านรายละเอียดคือไม่คุ้ม
เพราะคุ้มครองแค่โรคร้ายแรง ไม่คุ้มครองอุบัติเหตุ หากลุกป่วยไข้ธรรมดาก็ไม่คุ้มครอง ลูกเราแข็งแรงมากค่ะโรคร้ายแรงในพันธุกรรมก็ไม่มี
เต็มที่ป่วยไข้ธรรมดา จะกลัวก็กลัวอุบัติเหตุมากกว่า แต่ไม่คุ้มครองนี่สิ รายละเอียดประกันเค้าบอกเราคือฝาก10ปีถึงได้คืน แต่คุ้มครองถึง85ปี
หากจะถอนต้องฝาก2ปีขึ้นไป

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่